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TAARIFA YA MPANGO WA KUNUSURU KAYA MASKINI  HALMASHAURI YA 

MANISPAA  MPANDA - TASAF III KUANZIA  APRILI  2014  HADI  APRILI 

2018: 

1:0 UTANGULIZI: 

Awamu ya tatu ya Mfuko wa maendeleo ya jamii  (TASAF III)  inayotekeleza  

Mpango wa kunusuru kaya maskini ilizinduliwa rasmi na Rais wa Jamhuri ya 

Muungano Mhe.Dkt.Jakaya Mrisho Kikwete mwezi Agosti mwaka 2012.Katika 

Halmashauri ya Mji wa Mpanda mpango huu ulizinduliwa na Mkuu wa Mkoa wa 

Katavi  mhe. Dk. Rajabu Rutengwe mnamo tarehe  8, Aprili 2014  katika ukumbi wa 

Idara ya Maji Halmashauri ya Wilaya Mpanda, ambapo  ilifuatiwa na Warsha Maalum 

kwa Wadau wote wa Mpango huu katika Halmashauri  ya Mji na kuongozwa  na 

Timu kutoka TASAF Makao Makuu (TMU). 

Lengo kuu la mpango huu ni kuiwezesha jamii kuimarisha upatikanaji wa 

huduma za msingi. 

2:0  UTEKELEZAJI WA MPANGO: 

Mpango wa kunusuru kaya maskini  unalenga kutekelezwa katika nyanja zifuatazo; 

1: Uhawilishaji wa fedha  katika kaya maskini( Utoaji wa fedha ya  ruzuku isiyo na 

masharti na yenye masharti katika kaya maskini) 

2: Utekelezaji wa ujenzi wa miradi ya miundo mbinu 'Targeted Infrastructure' 

3:Utekelezaji wa miradi ya ajira za muda mfupi hasa katika kipindi cha hari 

4: Utekelezaji wa mpago wa kuweka akiba na kukuza uchumi wa kaya. 

2:1:  RUZUKU KWA KAYA MASKINI : 

Mpango wa kunusuru kaya maskini unaenda sambamba na utoaji wa ruzuku kwenye 

kaya hizo, kila baada ya miezi miwili;ruzuku zinazotolewa ni za aina mbili, ambazo 

ni: 

1: Ruzuku ya kawaida kwa kaya zote  maskini zilizotambuliwa na kuandikishwa . 

 



 

Mkutano wa kijamii katika kjiji cha Mbugani kabla ya kuanza uhawilishaji 

wa fedha ambapo walengwa wanakumbushwa kutumizia vizuri fedha 

wanapokea. 

 

Malipo ya walengwa katika Mtaa wa Kachoma. 



 

2:  Ruzuku ya masharti ya: 

 Afya  kwa kaya zenye Watoto  chini ya umri wa miaka mitano  pamoja na 

wanawake wajawazito. 

 watoto wenye umri wa kwenda shule. 

 Zoezi la uandikishaji wa kaya Maskini liliambatana na usajili wa Watoto walio katika 

kaya wanao takiwa kutimiza masharti ya Elimu na Afya.Jumla ya Watoto wa kutimiza 

masharti ya Elimu ni Watoto 1208 na Masharti ya Afya ni watoto 679. 

2:2 MIRADI YA MAENDELEO YA MIUNDO MBINU (INFRASTRUCTURE 

DEVELOPMENT) 

Miradi ya Maendeleo ya Miundo Mbinu (Infrastructure Development) ; mradi wa 

ujenzi wa Zahanati ya Mlima Kipala, Kijiji cha Mwamkulu fedha zililetwa TSHs 

72,978,444.00 hadi sasa,fedha hizi zimetumika katika ujenzi, na  Kamati ya 

usimamizi wa ujenzi ilikabidhi jengo baada ya kukamilika tayari kwa kuanza kutoa 

huduma tangu tarehe 02/02/2018.Lengo ni kusogeza huduma kwa walengwa na 

jamii kwa ujumla katika kuimarisha rasimali watu katika jamii. 

 

 

 

Zahanati ya Mlima Kipala katika kijiji cha Mwamkulu. 

 

 



 
 

  

 

Samani za Zahanati ya Mlima Kiapala zikipangwa na aliyekuwa 

Mwenyekiti wa Kamati ya usimamizi wa ujenzi wa zahanati. 

 

2:3 Utekelezaji wa ajira za muda mfupi kwa walengwa 

Utekelezaji wa miradi ya ajira za muda mfupi hutekelezwa na walengwa 

wanaonufaika na mpango wa kunusuru kaya maskini, kwa lengo la kujipatia kipato 

kipindi cha hari (hali ngumu), kama ilivyo kwa walengwa wengine walio katika 

halmashauri zilizo katika mpango wa kunusuru kaya maskini nchini. 

Ajira za muda hutolewa kwa wanaohiari kufanya kazi katika kipindi cha miezi 4,kwa 

kila mwezi siku 15, na hufanyika katika kipindi cha mwezi Septemba hadi Desemba, 

na kwa mwaka wa fedha 2018/2019 ajira hizi zitatekelezwa kuanzia Agosti hadi 

Novemba. 

Pamoja na kuwapatia walengwa fursa ya kupata kipato, malengo mengine ni 

kutengeneza rasimali za jamii katika mitaa na vijiji vinavyotekeleza miradi hii kwa 

manufaa ya jamii nzima, na kuwajengea uwezo walengwa kupata maarifa ya 

kumudu mazingira kwa kutumia teknolojia rahisi na rasimali zinazowazunguka 

kuboresha maisha. 

 

2:4: Utekelezaji wa mpago wa kuweka akiba na kukuza uchumi wa kaya. 

Hiki ni kipengele kingine muhimu katika mpango wa kunusuru kaya maskini ambapo 

walengwa wanajengewa uwezo wa kujiwekea akiba na kukuza uchumi wa kaya, 

ambapo hata baada ya mradi wa uhawilishaji fedha kwa walengwa kumazika 

walengwa watakuwa na uwezo wa kuendesha maisha yao na kukabili matatizo 

kutokana na uwekezaji utrakaofanywa kwa kupitia vikundi vya kuweka akiba na 

kukopeshana katika kukuza uchumi wa kaya. 

 

3:0 KUONDOA KAYA ZISIZO NA SIFA KATIKA MPANGO: 

Zoezi la kuondoa kaya zisizo na sifa ni endelevu ambapo uhakiki wa mara kwa mara 

hufanyika kwa ajili ya kurekebisha taarifa za kaya maskini zinazostahili kuendelea 



kupata ruzuku.Mojawapo ya sifa zinazoweza kuindoa kaya ni pamoja na kifo au 

kuhama bila taarifa yoyote, au kuingizwa kimakosa pasipo kuzingatia vigezo 

vinavyostahili.Hadi sasa Halmashauri ya Manispaa ya Mpanda ina kaya za walengwa 

1,501 kutoka 1,747 zilizotambuliwa na kuandikishwa tangu Septemba 2014. 

 4:0 KUONGEZA VIJIJI NA MITAA ILIYO SAHAULIKA KUINGIZWA KWENYE 

MPANGO WA KUNUSURU KAYA MASKINI; 

Jumla ya vijiji 29 viliombewa kuingizwa kwenye Mpango, baada ya kufanya 

ufuatiliaji  na kuainisha kuwa vinasifa ya kuingizwa kwenye Mpango. Orodha ilisha 

wasilishwa TASAF Makao makuu, kinachosubiriwa ni maelekezo ya namna gani 

utekelezaji utafanyika toka TASAF Makao Makuu. 

 Naomba kuwasilisha.   

 

 


