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MUHTASARI WA BAJETI YA MWAKA WA FEDHA 2017/2018 
 

Halmashauri ya Manispaa ya Mpanda katika kipindi cha mwaka 2017/2018 imepanga 

kutumia jumla ya Tshs 27,468,965,783.00 kwa ajili ya kutekeleza programu 

mbalimbali zilizopangwa kufanyika katika ngazi mbalimbali za Halmashauri. Kati ya kiasi 

hiki, Shilingi 16,445,712,000 ni kwa ajili ya Mishahara, Shilingi  2,644,050,000.00  

kwa ajili ya Matumizi mengineyo na kiasi cha Shilingi  8,379,203,783.00  kwa ajili ya 

Miradi ya Maendeleo. 
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MIRADI YA MAENDELEO ILIYOPANGWA KUTEKELEZWA KWA MAPATO 

YA NDANI 2017/2018 
 

NA
.  JINA LA MRADI  

CHANZO 
CHA FEDHA 

ENEO LA 
MRADI/KATA 

 BAJETI 
ILIYOPITISH

WA  
1  Kuchangia 20% ya miradi ngazi ya 

kata na mitaa  
Mapato ya 

Ndani 
Kata 15, Mitaa 
43 na Vijiji 14 

285,456,000  

2  Kujenga mifumo ya uvunaji wa maji 
ya mvua katika shule 03 za msingi 
za Mwangaza, Magamba na 
Kasokola  

Mapato ya 
Ndani 

Makanyagio, 
Magamba na 

Kasokola 

15,000,000  

3  Kujenga madarasa 27 katika shule 
18 za Msingi ifikapo Juni 2018  

Mapato ya 
Ndani 

Shule 18 za 
Masingi 

135,000,000  

4  Kuwezesha upatikanaji wa meza 6 
na viti 12 katika shule 3 za msingi; 
Nsambwe, Kabwaga na Mkokwa  

Mapato ya 
Ndani 

Misunkumilo na 
Mwamkulu 

1,000,000  

5  Kumalizia ujenzi wa bweni 01 la 
kidato cha tano  Shule ya Sekondari 
Rungwa   

Mapato ya 
Ndani 

Kazima 41,520,000  

6  Kumalizia ujenzi wa hosteli 01 shule 
ya sekondari Kasokola   

Mapato ya 
Ndani 

Kasokola 6,000,000  

7  Kuwezesha ukarabati wa vyoo 
katika shule za sekondari nne (4) za 
Mwangaza, Kashaulili, Nsemulwa na 
Misunkumilo.  

Mapato ya 
Ndani 

Makanyagio, 
Kashaulili, 

Nsemulwa na 
Misunkumilo 

2,480,000  

8  Kujenga madarasa mawili (02) na 
matundu 10 ya vyoo katika shule ya 
Sekondari Kakese  

Mapato ya 
Ndani 

Kakese 27,533,600  

9  Kujenga choo cha kisasa katika 
zahanati ya Mwamukulu  

Mapato ya 
Ndani 

Mwamkulu 8,000,000  

10  Kujenga maabara 01 kituo cha Afya 
Ilembo  

Mapato ya 
Ndani 

Ilembo 15,000,000  

11  Kuhuisha wasifu wa Kiuchumi na 
Kijamii wa  Manispaa (Updating  
Municipal Council Socio-Economic 
Profile)  

Mapato ya 
Ndani 

Kata zote 15 21,500,000  

12  Kuandaa taarifa ya LAAC na 
Mpango wa  Kati na Bajeti  ya 
Manispaa na kuziwasilisha ofisi ya 
Rais Tamisemi na Hazina  

Mapato ya 
Ndani 

Makao Makuu ya 
Halmashauri 

34,300,000  
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NA
.  JINA LA MRADI  

CHANZO 
CHA FEDHA 

ENEO LA 
MRADI/KATA 

 BAJETI 
ILIYOPITISH

WA  
13  Kumalizia ujenzi wa ofisi 06 za Kata 

ya Nsemulwa, Makanyagio 
(Umeme), Shanwe, Kashaulili, 
Kawajense (Choo) na Misunkumilo 
(Choo)  

Mapato ya 
Ndani 

Makanyagio, 
Nsemulwa, 

Shanwe 
Kashaulili, 
Kawajense, 
Misunkumilo 

27,000,000  

14  Kupima viwanja vya masoko katika 
kata za Shanwe, Nsemulwa, Kazima.  

Mapato ya 
Ndani 

Shanwe, Kazima 
na Nsemulwa 

4,500,000  

15  kufanya tathmini na ufuatiliaji wa 
utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo 
katika kata zote 15.  

Mapato ya 
Ndani 

Kata zote 15 17,986,400  

16  Kuwezesha mchango wa 5% ya 
mapato ya ndani kwenye miradi ya 
maendeleo kupitia mpango wa O & 
M ili kuhakikisha uendelevu wa 
miradi inayofadhiliwa na Benki ya 
Dunia.  

Mapato ya 
Ndani 

Makao Makuu ya 
Halmashauri 

71,364,000  

17  Kutoa mikopo kwa vikundi 30 vya 
vijana na  30 wanawake  ifikapo 
Juni 2018  

Mapato ya 
Ndani 

Kata zote 15 128,446,160  

18  Kukarabati Jengo 01 la kusindikia 
mazao ya wajasiliamali ifikapo Juni 
2018   

Mapato ya 
Ndani 

Misunkumilo 10,000,000  

19  Kufanya ufuatiliaji na usimamizi wa 
mikopo inayotolewa kwenye vikundi 
60 vya wanawake na viijana  

Mapato ya 
Ndani 

Kata zote 15 4,281,840  

20 Kuanzisha mashamba darasa 18 ya 
mfano katika shule za msingi 18 
(Mwamkulu, Kamakuka, Mbugani, 
Kawanzige, Dirifu, Magamba, 
Mtakumbuka, Kakese, Misunkumilo, 
Milala, Kasokola, manga, Sungamila, 
Nsemulwa shanwe, Kivukoni, 
Mapinduzi na Mkapa) 

Mapato ya 
Ndani 

Mwamkulu, 
Kakese, 

Magamba, 
Misunkumilo, 

Kasokola, 
Nsemulwa, 
Shanwe na 

Kazima 

10,885,000  

21 Kuwawezesha jumla ya wakulima 
28, wataalam 14 na madiwani 8 
kushiriki katika maonesho ya Nane-
Nane 

Mapato ya 
Ndani 

Kata zote 15 74,457,000  
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NA
.  JINA LA MRADI  

CHANZO 
CHA FEDHA 

ENEO LA 
MRADI/KATA 

 BAJETI 
ILIYOPITISH

WA  
22 Kuanzisha kilimo cha bustani ya 

mbogamboga katika kijiji cha Manga 
Mapato ya 

Ndani 
Kasokola 45,116,500  

23 Kuwezesha Maafisa Ugani 15 wa 
kilimo  kuhudhuria mafunzo ya 
vitendo ya siku 7 juu ya kilimo bora 
cha mahindi chotara katika kituo 
cha utafiti Uyole 

Mapato ya 
Ndani 

Kata zote 15 31,300,000  

24 Kuandaa na kuwasilisha mipango ya 
DADPs ya mwaka 2018/2019 

Mapato ya 
Ndani 

Makao Makuu ya 
Halmashauri 

6,840,000  

25 Kukusanya taarifa za LGMD2 kwa 
mwaka 2017/2018 

Mapato ya 
Ndani 

Kata zote 15 6,910,000  

26  Kufanya ukaguzi wa mara kwa 
mara kwenye maduka ya pembejeo 
za kilimo na mifugo ili kubaini ubora 
wa pembejeo zinazopatikana katika 
maduka husika.  

Mapato ya 
Ndani 

Kata zote 15 8,388,000  

27 Kutoa mafunzo kwa wataalam 
wapya 15 wa kilimo juu ya 
usimamizi wa kilimo shadidi cha 
mpunga 

Mapato ya 
Ndani 

Kata zote 15 6,000,000  

28 Kuendesha mikutano kwa kata zote 
15 vijiji 14 ili kuhamasisha 
uanzishwaji wa vyama vipya vya 
ushirika 

Mapato ya 
Ndani 

Kata zote 15 1,950,000  

29 Kufanya ukaguzi wa SACCOS na 
AMCOS zote 

Mapato ya 
Ndani 

Kata zote 15 2,332,500  

30 Kufanya tathmini na ufufatiliaji kwa 
vyama vyote  17 vya ushirika 
vilivyopo. 

Mapato ya 
Ndani 

Kata zote 15 4,235,000  

31 Kuongeza idadi ya AMCOS kutoka 
01 iliyopo hadi kufikia 03 katika kata 
za Mwamkulu na Kakese 

Mapato ya 
Ndani 

Mwamkulu na 
Kakese 

2,300,000  

32 Kujenga nyumba ya afisa ugani wa 
kilimo katika kata ya Mwamkulu 

Mapato ya 
Ndani 

Mwamkulu 33,725,000  
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NA
.  JINA LA MRADI  

CHANZO 
CHA FEDHA 

ENEO LA 
MRADI/KATA 

 BAJETI 
ILIYOPITISH

WA  
33 Kuandaa na kutekeleza mpango wa 

matumizi bora ya ardhi kwa vijiji 4 
vya Dirifu, Sungamila, Kawanzige, 
na Magamba na mitaa 10 

Mapato ya 
Ndani 

Magamba, 
Kakese na 
Kasokola 

15,490,000  

34 Kujenga kiwanda cha kusindika 
matunda katika kata ya Kasokola 

Mapato ya 
Ndani 

Kasokola 35,527,000  

35 Kufanya ukarabati wa Kliniki ya 
Mifugo katika kata ya Kazima 

Mapato ya 
Ndani 

Kazima 15,900,000  

36 Kujenga kiwanda 1 cha ngozi na 
bidhaa zake  katika kata ya 
Misunkumilo 

Mapato ya 
Ndani 

Misunkumilo 55,454,000  

37 Kujenga  josho 1 la kuogeshea 
mbwa katika kata ya Ilembo 

Mapato ya 
Ndani 

Ilembo 7,080,000  

38 Kukamilisha ukarabati wa machinjio 
ya Mpanda hotel 

Mapato ya 
Ndani 

Mpanda Hotel 62,847,000  

39 Kufanya sensa kwa mifugo yote 
katika kata zote 

Mapato ya 
Ndani 

Kata zote 15 17,286,000  

40 Kutoa mafunzo kwa wafugaji 150 
juu ya utengenezaji na uhifadhi bora 
wa malisho ya mifugo. 

Mapato ya 
Ndani 

Kata zote 15 7,225,000  

41 Kutoa chanjo kwa kuku, mbwa na 
ng’ombe. 

Mapato ya 
Ndani 

Kata zote 15 23,300,000  

42 Kuwezesha ukamilishaji wa ujenzi 
wa kiwanda cha maziwa cha chama 
cha Kashaulili Livestock keepers 

Mapato ya 
Ndani 

Kashaulili 25,000,000  

43 Kukarabati soko la samaki wabichi la 
Kachoma  

Mapato ya 
Ndani 

Makanyagio 10,060,000  

44 Kutoa mafunzo kwa wafugaji wa 
samaki 47 juu ya ufugaji wa samaki 
wa kibiashara 

Mapato ya 
Ndani 

Kata zote 15 7,226,000  

45 Kujenga kitotoleshi cha vifaranga 
vya samaki katika kituo cha ugani 
Kazima  

Mapato ya 
Ndani 

Kazima 52,278,000  

46 Kufanya ufuatiliaji na tathmini ya 
miradi ya uvuvi 

Mapato ya 
Ndani 

Kata zote 15 1,800,000  

  JUMLA YA MIRADI MAPATO YA NDANI 1,427,280,000  
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MIRADI YA MAENDELEO ILIYOPANGWA KUTEKELEZWA KWA FEDHA ZA 

WAFADHILI 2017/2018 
 

NA.  JINA LA MRADI  
 CHANZO 

CHA FEDHA  
 ENEO LA 

MRADI/KATA  

 BAJETI 
ILIYOPITISH

WA  
1 Kuwezesha mafunzo ya siku 05 juu 

ya usimamizi wa fedha, miradi, 
namna ya kusimamia mikataba na 
mafunzo ya namna ya kuandaa 
mpango wa uendeshaji na ukarabati 
kwa watumishi 24 

Benki ya 
Dunia 
(ULGSP) 

 Makao Makuu 
ya Halmashauri  

9,475,000  

2 Kuwezesha mafunzo ya siku 10 ya 
usimamizi wa miradi na kuhuhisha 
wasifu wa Manispaa 

Benki ya 
Dunia 
(ULGSP) 

 Makao Makuu 
ya Halmashauri  

10,250,000  

3 Kuwezesha mafunzo ya siku 05 ya 
sheria ya Manunuzi (PPA 2011 kwa 
wajumbe wa bodi ya zabuni na 
wakuu wa idara. 

Benki ya 
Dunia 
(ULGSP) 

 Makao Makuu 
ya Halmashauri  

9,270,000  

4 Kuwezesha mafunzo ya siku 07 ya 
jinsi ya kutumia mifumo ya 
fedhaPMIS, EPICOR, IPSAS, LGRICS 
na SOMMA kwa watumishi 11. 

Benki ya 
Dunia 
(ULGSP) 

 Makao Makuu 
ya Halmashauri  

11,075,000  

5 Kuwezesha  mafunzo ya siku 04  
namna ya kusimamia ubora wa 
miradi ya maendeleo na 
”DROMMAS” kwa wahandis 03 na 
mafundi sanifu 05. 

Benki ya 
Dunia 
(ULGSP) 

 Makao Makuu 
ya Halmashauri  

10,500,000  

6 Kuwezesha mafunzo ya siku 05 ya 
sheria ya bajeti  Na.11 ya mwaka 
2015,  namna ya kutumia mifumo 
ya CDR, CFR, PLANREP na kwa 
watumishi 24, na Madiwani 21. 

Benki ya 
Dunia 
(ULGSP) 

 Makao Makuu 
ya Halmashauri  

13,000,000  

7 Kuendesha mafunzo ya muda mfupi 
ya namna ya kuendesha mfumo wa 
GIS kwa watumishi 05. 

Benki ya 
Dunia 
(ULGSP) 

 Makao Makuu 
ya Halmashauri  

7,875,000  

8 Kuwezesha mafunzo ya siku 07 ya 
Sheria ya mabaraza ya Kata na 
Sheria ndogo za kukusanyia mapato   
kwa madiwani 21  na wajumbe 15 
wa mabaraza ya Kata  

Benki ya 
Dunia 
(ULGSP) 

 Kata zote 15  9,800,000  

9 Kuwezesha mafunzo ya siku  04 ya 
namna ya kuifadhi mazingira na jinsi 
ya Kushughulikia malalamiko kwa 
madiwan 21, na kamati 15  za 
kushughulika malalamiko katika 
ngazi za  Kata. 

Benki ya 
Dunia 
(ULGSP) 

 Kata zote 15  10,200,000  
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10 Kuboresha mazingira ya kufanyia 
kazi kwa watumishi 24. 

Benki ya 
Dunia 
(ULGSP) 

 Makao Makuu 
ya Halmashauri  

10,000,000  

11 Kuwezesha tathmini ya usimamizi 
wa shughuli za mazingira katika 
Miradi inayofadhiliwa na Banki ya 
Dunia. 

Benki ya 
Dunia 
(ULGSP) 

 Kata zote za 
mradi  

3,469,863  

12 Kuendesha mikutano 15 ya hamasa 
ya namna ya kujikinga na 
maambukizi ya VVU/UKIMWI, 
mapambano dhidi ya Rushwa katika 
Kata 15. 

Benki ya 
Dunia 
(ULGSP) 

 Makao Makuu 
ya Halmashauri  

5,050,000  

13  Kuboresha Sheria Ndogo za 
Manispaa zinazosimamia Makusanyo 
ya Mapato ili ziendane na mazingira 
ya sasa.  

Benki ya 
Dunia 
(ULGSP) 

 Makao Makuu 
ya Halmashauri  

8,300,000  

14  Kuwezesha upatikanaji wa meza 40 
na viti 80 kwenye ofisi za kata  

Benki ya 
Dunia 
(ULGSP) 

 Kata zote 15  32,137,072  

15 Kuwezesha malipo ya Mtaalamu 
Mshauri kwa ajili ya uthamini wa 
majengo. 

Benki ya 
Dunia 
(ULGSP) 

 Kata zote 15  100,000,000  

16 Kuwezesha malipo ya Mtaalamu wa 
Mshauri kwa ajili ya kuandaa 
Mpango kabambe wa Manispaa 
(GPS). 

Benki ya 
Dunia 
(ULGSP) 

Kata zote 15 100,000,000  

17 Kuwezesha ujenzi wa Soko la kisasa 
Kata ya Kazima. 

Benki ya 
Dunia 
(ULGSP) 

Kazima 1,000,000,000  

18 Kuwezesha malipo ya mtaalamu 
mshauri wa Ujenzi wa soko la kisasa 
Kazima. 

Benki ya 
Dunia 
(ULGSP) 

Kazima 150,000,000  

19 Kuwezesha awamu ya pili ya Ujenzi 
wa Km 7.7 za barabara za lami. 

Benki ya 
Dunia 
(ULGSP) 

Kata za katikati 
ya Mji 

1,407,636,765  

20 Kuwezesha malipo ya mtaalamu 
mshauri wa ujenzi wa km 7.7 za 
barabara za lami  

Benki ya 
Dunia 
(ULGSP) 

Kata za katikati 
ya Mji 

100,000,000  

 JUMLA KUU MIRADI YA UBORESHAJI NA UENDELEZAJI MIJI 
(ULGSP) 

3,008,038,700  

     

21 Kufanya ukusanyaji wa Takwimu 
kwa ajili ya utekelezaji wa kampeni 
ya Kitaifa ya usafi wa Mazingira 
kutoka katika Vijiji/Vitongoji katika 
kata 15. 

Benki ya Dunia 
(Hand Wash) 

Kata zote 15 5,900,000  

22 Kufanya mikutano ya uchafuaji 
katika vijiji 11, Mitaa 37 katika kata 
15. 

Benki ya Dunia 
(Hand Wash) 

Kata zote 15 5,870,000  
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23 Kusimamia mashindano ya Afya na 
usafi wa Mazingira katika vijiji 14, 
Mitaa 43, Kata 15 na kutoa zawadi 
kwa washindi 3. 

Benki ya Dunia 
(Hand Wash) 

Kata zote 15 3,350,000  

24 Kufanya ufuatiliaji na usimamizi wa 
utekelezaji wa Kampeni ya kitaifa ya 
usafi wa mazingira katika vijiji 14 
mitaa 43 na Kata 15. 

Benki ya Dunia 
(Hand Wash) 

Kata zote 15 1,350,000  

25 Kutengeneza mpango kabambe wa 
miaka 5 ya Kitaifa ya usafi wa 
Mazingira 

Benki ya Dunia 
(Hand Wash) 

Kata zote 15 3,530,000  

26 Kuwezesha mafunzo kwa kamati za 
shule na kuunda clabu za Afya 
shuleni 

Benki ya Dunia 
(Hand Wash) 

Kata zote 15 1,075,000  

27 Kufanya usimamizi shirikishi wa 
utekelezaji wa kampeni ya kitaifa ya 
usafi wa mazingira katika shule za 
msingi na sekondari. 

Benki ya Dunia 
(Hand Wash) 

Kata zote 15 2,210,000  

28 Kusimamia mashindano ya Afya na 
usafi wa mazingira katika shule za 
msingi 36 na sekondari 11 na kutoa 
zawadi kwa washindi 2. 

Benki ya Dunia 
(Hand Wash) 

Kata zote 15 2,715,000  

 JUMLA KUU RWSSP (HANDWASH) 26,000,000  

 

29 Kuchimba visima virefu 07 na 
kuvifunga pampu ya mkono Kata ya 
Mwamkulu. 

Benki ya Dunia 
(RWSSP) 

Mwamkulu 210,000,000  

30 Kuchimba visima virefu 02 na 
kuvifunga pampu ya mkono Kata ya 
Nsemulwa. 

Benki ya Dunia 
(RWSSP) 

Nsemulwa 60,000,000  

31 Kufanya ukarabati wa visima 03, 01 
Magamba,01 Kakese na 01 
Kasokola. 

Benki ya Dunia 
(RWSSP) 

Kasokola 15,000,000  

32 Kuendesha mafunzo ya siku 05 kwa 
Kamati 05 za Jumuiya ya watumia 
maji (COWOSO). 

Benki ya Dunia 
(RWSSP) 

Kata 5 5,500,000  

 JUMLA KUU BENKI YA DUNIA (RWSSP-VISIMA) 290,500,000  

     

33 Kuchimba visima virefu 03 na 
kuvifunga pampu ya mkono Kata ya 
Kakese Ifikapo Juni 2018 

NWSSP Kakese 90,000,000 
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34 Kuchimba visima virefu 02 na 
kuvifunga pampu ya mkono Kata ya 
Misunkumilo Ifikapo Juni 2018. 

NWSSP Misunkumilo 60,000,000 

35 Kuchimba visima virefu 03 na 
kuvifunga pampu ya mkono Kata ya 
Magamba Ifikapo Juni 2018 

NWSSP Magamba 90,000,000 

36 Kuchimba visima virefu 03 na 
kuvifunga pampu ya mkono Kata ya 
Kasokola   Ifikapo Juni 2018 

NWSSP Kasokola 90,000,000 

37 Kuongeza mtandao wa maji ya 
bomba katika kata ya Kasokola. 

NWSSP Kasokola 24,760,000 

38 Kufanya tathmini na usimamizi wa 
miradi ifikapo Juni 2018 

NWSSP Kata zote za 
Mradi 

20,140,000 

39 Kufanya Mafunzo ya Muda mfupi 
kwa mtumishi 01   ifikapo Juni 2018 

NWSSP Makao Makuu 
ya 
Halmashauri 

1,700,000 

40 Kufanya uchambuzi wa ubora wa 
maji 

NWSSP Kata Zote 2,500,000 

41 Kufanya maandalizi ya ukaguzi wa 
ndani ifikapo Juni 2018 

NWSSP Kata Zote 900,000 

  JUMLA KUU NWSSP 380,000,000 
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MIRADI YA MAENDELEO ILIYOPANGWA KUTEKELEZWA KWA FEDHA ZA 

SERIKALI KUU 2017/2018 

NA
.  JINA LA MRADI  

 CHANZO CHA 
FEDHA  

 ENEO LA 
MRADI/KAT

A  

 BAJETI 
ILIYOPITISH

WA  
1 Kuendesha shughuli  za kila siku za 

kitengo. 
TASAF Makao Makuu 

ya 
Halmashauri 

8,200,000 

2 Kufanya ufuatiliaji na tathmini katika 
vijiji/mitaa 12 ya mradi wa TASAF 

TASAF Kata zote za 
Mradi 19,624,000 

3 Kujenga vituo (Magati) 04 ya 
kuchotea maji katika Mtaa wa 
Tambukareli 

TASAF Mpanda Hotel 

16,416,000 

4 Kuwezesha zoezi la upandaji miti 
katika mtaa wa Ilembo na Kivukoni. 

TASAF Ilembo na 
Shanwe 28,345,000 

5  Kuwezesha ujenzi wa Malambo 04 
(Charco dams) katika maeneo ya 
Mwamkulu, Mbugani, Kawanzige na 
Kamakuka 

TASAF Mwamkulu na 
Kakese 

98,509,000 

6 Kuwezesha ujenzi wa KM 2 barabara 
katika kijiji cha Kakese. 

TASAF Kakese 
4,276,500 

7 Kufanya usafi katika mitaa ya 
Majengo Mapya, Kawajense na 
Kachoma. 

TASAF Kawajense na 
Makanyagio 21,060,500 

8 Kuwezesha kaya masikini kujikita 
katika shughuli za kiuchumi zitakazo 
wawezesha kuzalisha mali ili 
kuondokana na umasikini wa kipato  

TASAF Mwamkulu,Ka
kese 
Misumkumilo, 
Mpandahotel, 
Ilembo, 
Shanwe na 
Makanyagio 

330,890,000 

9 Kuwezesha ufatiliaji na tathimini kwa 
kaya maskini. 

TASAF Kata zote za 
Mradi 35,122,500 

  JUMLA KUU MRADI WA TASAF 562,443,500 

    
 

10 Kufanya matengenezo ya maeneo 
korofi barabara zenye urefu wa km. 
25 ndani ya Manispaa Uwanja wa 
Ndege km 3, Mpanda – Kasokola km 
4, Kawajense km 3, Kasimba A km 4, 
Kasimba B km 2, Mtapenda-Kasokola 
km 6, na Misunkumilo km 3. 

Mfuko wa 
Barabara 

Uwanja wa 
Ndege, 
Kasokola, 
Ilembo, 
Kawajense, 
Misunkumilo 

187,500,000 
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11 Kufanyia matengenezo ya wakati 
maalum barabara zenye urefu wa km 
19.5 kama ifuatavyo:- km 3 Mji wa 
zamani, Nsemulwa km 3, Msasani km 
4, Shanwe km 4, Kigamboni km 3 na 
Kasimba A km 2.5 

Mfuko wa 
Barabara 

Kashaulili, 
Shanwe, 
Mpanda 
Hotel, 
Nsemulwa 

243,750,000 

12 Kujenga daraja moja kwenye 
barabara ya Kawajense – Kilimahewa 

Mfuko wa 
Barabara 

Kawajense na 
Shanwe 100,000,000 

13 Kufanya matengenezo wa kawaida 
barabara zenye urefu wa km 22 kama 
ifuatavyo:- Magamba km 9, kasimba A 
km 3, Mwamkulu km 7, na Kazima km 
3. 

Mfuko wa 
Barabara 

Magamba, 
Ilembo, 
Mwamkulu na 
Kazima 

55,000,000 

14 Kutengeneza maeneo mawili kwa ajili 
ya kupumzikia wasafiri (Bus Bay) 
katika maeneo ya Mji wa Zamani na 
Ilembo. 

Mfuko wa 
Barabara 

Kashaulili na 
Ilembo 

120,000,000 

15 Kujenga kwa kiwango cha lami 
barabara inayozunguka yenye urefu 
wa km 1 eneo la kituo cha mabasi 
Ilembo. 

Mfuko wa 
Barabara 

Ilembo 

350,000,000 

16 Kutengeneza mitaro yenye urefu wa 
km 6 Manispaa ya Mpanda  (2.5 
barabara za Makanyagio, 2KM 
Shanwe, 1Km Misunkumilo, 0.5Km 
Kasimba). 

Mfuko wa 
Barabara 

Makanyagio, 
Ilembo, 
Shanwe, 
Misunkumilo 

324,000,000 

17 Kutengeneza vivuko (Culverts) 09; (4 
eneo la Makanyagio, 3 Shanwe, 2 
Misunkumilo). 

Mfuko wa 
Barabara 

Makanyagio, 
Shanwe, 
Misunkumilo 

21,600,000 

18 Kufanya ufuatiliaji wa ukaguzi wa 
barabara zenye urefu wa km 460 
ndani ya manispaa. 

Mfuko wa 
Barabara 

Kata zote 15 

25,998,000 

19 Kufanya matengenezo ya kawaida 
barabara za lami km 4 eneo la 
Majengo A na B. 

Mfuko wa 
Barabara 

Majengo 

50,000,000 

 JUMLA KUU MFUKO WA BARABARA 1,477,848,00
0 

20 Kuendesha mikutano ya hamasa 
katika ngazi za kata na mitaa juu ya 
umuhimu wa jamii kuchangia 
utekelezaji wa miradi ya maendeleo 

LGDG-CBG Kata zote  

9,097,200 

21 Kuendesha mafunzo ya siku 15 kwa 
madiwani na jamii juu ya Sheria za 
Mazingira. 

LGDG-CBG Kata zote  

6,997,500 
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22 Kuendesha mikutano ya hamasa kwa 
wananchi juu ya umuhimu wa 
kutunza maeneo oevu, vyanzo vya 
maji na hifadhi ya misitu. 

LGDG-CBG Kata zote  

3,002,500 

23 Kuwezesha mafunzo ya muda mfupi 
kwa watumishi 25 juu ya usimamizi 
wa ofisi na Sheria za kazi. 

LGDG-CBG Makao Makuu 
ya 
Halmashauri 

12,047,300 

24 Kumwezesha Afisa Rasilimali mmoja 
kuhudhuria mafunzo ya muda mfupi 
juu ya usimamizi wa mfumo wa 
mishahara (Lawson). 

LGDG-CBG Makao Makuu 
ya 
Halmashauri 1,900,000 

25 Kuwezesha upatikanaji wa vitendea 
kazi katika ofisi 10 za kata. 

LGDG-CBG Kata zote  
10,000,000 

26 Kufanya ziara ya mafunzo kwa wakuu 
wa idara  13 na waheshimiwa 
Madiwani kujifunza namna bora ya 
ukusanyaji wa mapato ya ndani katika 
Manispaa za Arusha na Kinondoni. 

LGDG-CBG Makao Makuu 
ya 
Halmashauri 48,600,000 

  JUMLA YA FEDHA ZA LGDG-CBG 
91,644,500 

27 Kukamilisha ujenzi wa nyumba 03 za 
wakuu wa idara eneo la Ilembo. 

 LGDG-CDG   Ilembo  
60,000,000  

28 Kufanya ufuatiliaji, ukaguzi na 
tathmini ya utekelezaji wa miradi ya 
maendeleo katika kata 15. 

 LGDG-CDG   Kata Zote  

91,644,500  

29 Kukamilisha ujenzi wa maabara moja 
katika kituo cha afya Mwangaza. 

 LGDG-CDG  Majengo 
46,873,000 

30 Kujenga chumba kimoja cha upasuaji 
katika kituo cha afya Mpanda Mjini 
(Mwangaza). 

 LGDG-CDG  Majengo 

40,000,000 

31 Ujenzi wa wodi 1 ya kina mama ya 
kujifungulia kituo cha Afya Ilembo. 

 LGDG-CDG  Ilembo 
70,000,000 

32 Ujenzi wa nyumba ya Mganga Kituo 
cha Afya Ilembo. 

 LGDG-CDG  Ilembo 
20,000,000 

33 Ukarabati wa zahanati ya Magamba 
(Kuweka mifumo ya uvunaji maji ya 
mvua, Ununuzi wa samani na 
kukarabati choo). 

 LGDG-CDG  Magamba 

7,000,000 

34 Kujenga zahanati 1 kata ya Shanwe 
kulingana na maelekezo ya Wizara ya 
Afya 

 LGDG-CDG  Shanwe 

50,000,000 

35 Kujenga tanuru la kuchomea taka 
ngumu katika Zahanati ya Mpanda 
Girls. 

 LGDG-CDG  Misunkumilo 

9,000,000 
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36 Kujenga mfumo wa kuvuna na 
kuhifadhi maji ya mvua ili kukabiliana 
na tatizo la maji zahanati ya 
Mwamkulu  ifikapo Juni 2018 

 LGDG-CDG  Mwamkulu 

5,000,000 

37 Kununua pikipiki 10 kwa ajili ya 
wataalam wa kilimo 

 LGDG-CDG  Kata 10 
48,180,000 

38 Kuwezesha uzalishaji wa uyoga katika 
Tarafa ya Kashaulili 

 LGDG-CDG  Kashaulili 
19,780,000 

39 Kujenga kituo cha habari za kilimo 
katika kata ya Magamba 

 LGDG-CDG  Magamba 
102,325,000 

40 Kuanzisha ekari 510 za zao la Alizeti 
katika kata 6 za ,Ilembo, Shanwe, 
Kazima Mwamkulu, Nsemulwa, na 
Misunkumilo 

 LGDG-CDG  Ilembo, 
Shanwe, 
Kazima 
Mwamkulu, 
Nsemulwa, na 
Misunkumilo 

37,033,000 

41 Kuwezesha uanzishwaji wa ekari 15 
za viazi lishe Katika kijiji cha 
Sungamila kata ya Kasokola. 

 LGDG-CDG  Kasokola 

15,040,000 

42 Kujenga mabwawa matatu ya mfano 
katika kituo cha habari za kilimo 
katika kata ya Kazima. 

 LGDG-CDG  Kazima 

76,940,000 

43 Kujenga machinjio ya kisasa katika 
Kijiji cha Milupwa kata Misunkumilo 

 LGDG-CDG  Misunkumilo 
101,785,000 

44 Kujenga mnada wa mifugo katika kata 
ya Mwamkulu. 

 LGDG-CDG  Mwamkulu 
24,200,000 

  JUMLA KUU LGDG-CDG 
824,800,500 

45  Kuanzisha shule 04 za mfano 
(Satelite Schools) at Kabwaga, 
Nsambwe, Mkokwa na Nseso)  

 Equip-TZ   Mwamkulu 
na 
Misunkumilo  

49,067,510  

46  Kufanya ufuatiliaji natathmini wa 
utoaji wa elimu katika shule zote za 
msingi.  

 Equip-TZ   Kata Zote  

13,017,296  

47  Kuendesha mitihani ya MOCK Wilaya 
na Mkoa kwa wanafunzi 7,210 wa 
Darasa la Pili  

 Equip-TZ   Kata Zote  

12,617,500  

48  Kuendesha mitihani ya MOCK Wilaya 
na Mkoa kwa wanafunzi 4,415 wa 
Darasa la Nne  

 Equip-TZ   Kata Zote  
6,285,989  

49  Kuendesha mitihani ya MOCK Wilaya 
na Mkoa kwa wanafunzi 2,441 wa 
Darasa la Saba  

 Equip-TZ   Kata Zote  

6,285,990  

50  Kuendesha kampeni maalum ya 
kujua KKK kwa shule 36 za msingi  

 Equip-TZ   Kata Zote  
98,018,000  
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51  Kuwezesha na kuboresha usimamizi 
na ufuatiliaji wa masuala ya kielimu 
katika Manispaa kwa Waratibu Elimu 
Kata 15.  

 Equip-TZ   Kata Zote  

68,608,298  

   JUMLA KUU MRADI WA KUBORESHA HALI YA UFAULU SHULE 
ZA MSINGI  (EQUIP-TZ)  253,900,583  

    
 

52  Kujenga madarasa matano (05) 
katika shule 5 za msingi kupitia 
mchango wa mfuko wa kuchochea 
maendeleo Jimboni (CDCF)  

 Mfuko wa 
Jimbo  

 Shule 
zitakazo 
pendekezwa  36,748,000  

   JUMLA YA FEDHA ZA MFUKO WA JIMBO 
36,748,000  

53  Kupeleka Ruzuku ya kuendesha shule 
katika shule 36 za msingi na zile 
zenye wanafunzi wenye mahitaji 
maalum.  

 LGBG   Kata Zote  

171,761,000  

54  Kupeleka Posho ya Madaraka 
(Responsibility Allowance) kwa walimu 
wakuu 36 wa shule za msingi.  

 LGBG   Kata Zote  

81,600,000  

55  Kupeleka Posho ya Madaraka 
(Responsibility Allowance) kwa 
Waratibu Elimu Kata 15.  

 LGBG   Kata Zote  

45,000,000  

56  Kupeleka Posho ya Madaraka 
(Responsibility Allowance) kwa Wakuu 
wa Shule za Sekondari 10 za Serikali  

 LGBG   Kata Zote  

30,000,000  

57  Kupeleka Ruzuku ya kuendesha shule 
(Capitation Grants) kwa shule za 
Sekondari 10, pamoja na fedha ya 
chakula na fidia ya ada kwa shule 2 
za kidato cha sita Mpada Shule ya 
Wasichana na Rungwa.  

 LGBG   Kata Zote  

492,549,000  

  JUMLA KUU MRADI WA ELIMU BILA MALIPO (LGBG) 
820,910,000  

 


