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NDUGU:  

               YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA KIDATOCHA KWANZA KATIKA 

SHULE HII MWAKA 2022 

Ninayo furaha kukupongeza kwa kuchaguliwa kwako kujiunga na shule ya sekondari kashaulili 

kidato cha kwanza 2022 

Pamoja na pongezi hizo ninapenda ufahamu kuwa bahati uliyoipata ni wengi waliitaka, lakini 

hawakuipata. Kwa kuelewa hilo ninaamini kuwa utaitumia nafasi hii adimu kwa kusoma hasa 

kwa ajili ya manufaa yako wewe mwenyewe, familia yako na taifa kwa ujumla ikiwa tuu 

utajituma mwenyewe kwa moyo wako,akili yako yote, bidii zako zote kwa kuzingatia sheria 

kanuni na  taratibu za shule kama utakavyosomewa na walimu wako. 

Sheria za shule na makosa yanayoweza kukufukuzisha shule vimeambatanishwa nyuma ya barua 

hii. Tafadhari soma sharia na maelekezo yote kwa wewe mwanafunzi na mzazi/mlezi kwa 

umakini na kuyazingatia. 

Shule itafunguliwa rasmi tarehe 17/01/2022 hivyo, unatakiwa kuripoti tarehe 10/01/2022. kwa 

ajili ya usajiri na taratibu nyingine  fika bila kukosa. Mahitaji yote ya shule yameorodheshwa 

katika karatasi iliyoambatanishwa kwenye barua hii. 

Tafadhari sana, soma kwa makini na uyaelewe maelekezo hayo ili kuepuka usumbufu, shule 

haitasita kukurudisha nyumbani usipotekeleza maelekezo epuka usumbufu huo wa kurudishwa 

nyumbani bila sababu ya msingi. 

 

KARIBU SANA KASHAULILI SEKONDARI 

“ELIMU KWA MAISHA BORA” 

NDIMI, 

 ………………………. 

LAURIAN.E. MWANISAWA– 0784573888 au 0628979214 

MKUU WA SHULE 

 

 



SHERIA ZA SHULE 

1.0. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII 
Shule hii inaendeshwaa kwa mujibu wa sharia ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978, aidha inazingatia 

miongozo inayotolewa na wizara yenye dhamana ya Elimu Nchini. 

 

UNATAKIWA KUYAZINGATIA MAMBO YA MSINGI YAFUATAYO 

1.1. Heshima kwa waalimu wote, viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na 

jamii, hili ni jambo la lazima. 

1.2. Mahudhurio mazuri darasani na katika shughuli ya ndani na nje ya shule ni muhimu na 

lazima 

1.3. Kutimiza kwa makini maandalio ya masomo hata uwapo nyumbani jioni ni muhimu 

kujisomea 

1.4. Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa 

1.5. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani na nje 

ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

1.6. Kutunza usafi wa mwili binafsi na mazingira ya shule. 

1.7. Kuvaa sare ya shule wakati wote wote unapotakiwa 

1.8. Kuzingatia ratiba wakati wote. 

 

 

2.0. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UKAFUKUZWA 

SHULE 

2.1. Wizi 

2.2. Uasherati 

2.3. Ubakaji 

2.4. Ulezi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine, mirungi, 

kubeli n.k. 

2.5. Kupigana na kupiga 

2.6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

2.7. Kudharau bendera ya taifa 

2.8. Kuoa au kuolewa 

2.9. Kupata mimba au kuharibu mimba ndani ya shule au nje ya shule. 

2.10. Kutia mimba 

2.11. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga Amani na usalama wa shule au watu 

2.12. Kukataa adhabu kwa makusudi. 

2.13. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi. 

 

 

 

TAFADHALI SOMA KWA MAKINI SHERIA HIZO PAMOJA NA 

MAKOSA YANAYOWEZA KUPELEKEA WEWE KUFUKUZWA 

SHULE. 

 

 



 

MAHITAJI MUHIMU YA MWANAFUNZI 

Mwanafunzi yeyote atakayechaguliwakujiunga kidato cha kwanza kashaulili sekondari atatakiwa 

kuzingatia mambo yafuatayo kwa makini, vinginevyo hatapokelewa shuleni. 

SARE ZA SHULE 

WAVULANA  

i. Suruali mbili (2) 

ii. Shati mbili (2) nyeupe mikono mifupi za tetroni, aje nazo. 

iii. Viatu rangi nyeusi vya ngozi vya kufunga kwa Kamba, visigino vifupi, pea mbili (2) 

iv. Soksi nyeupe pea mbili (2) 

v. Tishet zinapatikana shuleni 

 

WASICHANA  

i. Sketi mbili (2) 

ii. Shati mbili (2) nyeupe mikono mifupi za tetroni, aje nazo. 

iii. Viatu rangi nyeusi vya ngozi vya kufunga kwa Kamba, visigino vifupi, pea mbili (2) 

iv. Soksi nyeupe pea mbili (2) 

v. Tishet zinapatikana shuleni 

vi. Hijabu / juba kwa waislam ni rangi nyeupe na inavaliwa kichwani tuu. 

B.VIFAA VYA DARASANI 

i. Karatasi za mazoezi (monthly test) rim moja mpya A4, ukipunguza haitapokelewa. 

ii. Daftari kubwa kumi (10) 

iii. Seti ya vipimo vya hisabati (mathematical set) moja 

iv. Kalamu ya wino (rangi ya bluu au nyeusi) 

v. Kalamu ya risasi (penseli) 

vi. Rula 

vii. File cover (jalada) moja kwa ajili ya kuhifadhi taarifa na kumbukumbu za mwanafunzi 

 

A. MAHITAJI MENGINEYO YA SHULE. 

i. Aje na cheti cha kuzaliwa (kivuli chake), kama hana aje na fomu ya kiapo iliyosainiwa na 

Hakimu wa mahakama ya Mwanzo au wilaya. 

ii. Kwa msichana, aje na jembe jipya, ufagio mrefu na ndoo tupu ya lita kumi. 

iii. Kwa mvulana aje na fyekeo jipya, ufagio mrefu na ndoo tupu ya lita kumi. 

iv. Fomu ya hospitali kuhusu afya ya mwanafunzi, imeambatanishwa nyuma ya maelezo haya. 

Tafadhari, ibandue kwa utaratibu na aende nayo hospitali ya wilaya. Baada ya kufanyiwa upimaji, 

itajazwa na kisha irudishwe shuleni atakapokuja kuripoti mwanafunzi. 

NB: 

1. Tshirt zinapatikana toka kwa mzabuni kupitia shule bei ni tsh 13,000/= 

2. Rangi ya suruali na sketi ni jani la mgomba, mfano upo shuleni 

3. Bukta na fulana rangi ya bluu na sare ya michezo awe nazo 

4. Mafundi wa kushona watakuepo shuleni kwa gharama zifuatazo: 

 Suruali moja kwa Tsh 15,000/=, Sketi moja  kwa  Tsh  14, 000/=, Sweta moja kwa Tsh  10,000/=   

 



 

FORM FOR MEDICAL EXAMINATION 

 

To be completed by medical respect of all form one entrants. 

Student full name………………………………………………………… 

Age …………………… 

Blood account (red and white) ………………………………………... 

Stool examination ………………………………………. 

Urine analysis……………………………………. 

Syphilis and other venereal disease test: ………………………………. 

TB Test ……………………………………………. 

Eye test: ………………………………… 

Ears: ……………………………………. 

Abdomen: ……………………………. 

Urine for Plano test: ………………………… 

 

ADDITIONAL INFORMATION ( if any ) 

 

 Defeats impairment e.g Arm, legs etc, infections, chronic or family diseases etc. 

………………………………………………………………………………………………………

…………………………………………………………………………………………… 

I certify that the above named is fit to pursue further studies in secondary school. 

Station ……………………………………. 

Date …………………………………… 

Signature …………………………. 

Designation: ………………………………. 

 

NB: LAZIMA KILA MWANAFUNZI AJAZE FOMU HII NA AJE NAYO SIKU YA 

KURIPOTI 


