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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI RUNGWA WILAYA
MPANDA, MKOA WA KATAVI MWAKA 2022

1.0UTANGULIZI

Ninayofuraha kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na shule hii kidato cha
kwanza mwaka 2022. Shule ni ya kutwa kwa wasichana na wavulana, ipo umbali wa
kilomita nane kutoka makao makuu ya halmashauri ya Manispaa ya Mpanda. Muhula
wa kwanza wa masomo utaanza tarehe ............... na unatakiwa kuripoti shuleni
kuanzia tarehe ................... na mwisho wa kuripoti ni tarehe ....................

2.0MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1Sare za shule

a) Suruali mbili nyeusi kwa wavulana (zisizobana/isiwe model) na sketi mbili kwa
wasichana (ndefu zinazovuka magoti na zisiguse chini). Tazama kiambata A
kwa maelezo zaidi

b) Shati mbili nyeupe za pamba zenye mikono mifupi zisizo na urembo wowote
zenye mfuko moja juu kushoto

c) Masweta mawili rangi ya kijani kibichi

d) Tai mbili nyeusi ndefu zilizoshonwa kwa kutumia aina ya kitambaa cha suruali
au sketi ziwe na alama ya V katikati kuonesha kidato cha mwanafunzi

e) Viatu vya ngozi vyeusi vyenye kisigino kifupi (pea mbili). Kwa wavulana viatu
viwe vya kamba na kwa wasichana viwe vyenye mikanda miwili katikati

f) Soksi fupi nyeupe angalau pea mbili

g) Mkanda rangi nyeusi usio na urembo wowote

h) T — Shirt ya kijani yenye nembo ya shule kama vazi la jioni wakati wa kazi na
wakati wa masomo ya jioni.

i) Sare za michezo ni t shirt yoyote ya kijani, tracksuit na bukta rangi ya kijani
pamoja na raba za michezo. Vyote angalau viwe pea moja moja.

j) Mwanafunzi wakike wa kiislamu atakayependa kuvaa hijabu, basi ni lazima

iwe nyeupe na iambatane na shati la mikono mifupi.

2.2Vifaa ambavyo mwanafunzi anatakiwa kuja navyo
Madaftari makubwa yasiyopungua tisa, mkebe wenye rula, kalamu, na penseli na

mkoba wa kuwekea vifaa hivy_o _ N
b) Kila mwanafunzi aje na Mfagio moja mkubwa wenye mpini kwa ajili ya usafi wa

a)

j P ,
c) kila mwanafunzi aje na mfagio lain moja wa ngiam .
d) Kila mwanafunzi aje na ndoo moja ndogo ya lita kumi kwa ajili ya usafi
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e) Kila mwanafunzi ajé na jembe moja lenye mpini

3.0SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HI|
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo
yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi, Teknolojia na Mafunzo ya Ufundi
yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za
Mitaa yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu pamoja na sheria
ndogondogo za shule. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo
yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti
shuleni:
a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii
kwa ujumla ni jambo la lazima _
b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba
ya shule ni lazima
¢) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo
ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii
e) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
f) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
g) Kutunza mali za umma
3.2Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule;
a) Wizi
b) Uasherati na ushoga
c) Ubakaji
d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine,
mirungi, kubeli nk
e) Kupigana au kupiga
f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
g) Kudharau bendera ya Taifa
h) Kuwa mjamzito/ kupata mimba
i) Kuoa au kuolewa
J) Kutoa mimba
k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa
shule au watu
[) Kuwa na simu ya mkononi
4.0Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa
shuleni na mwanafunzi siku ya kuripoti shuleni (angalia viambatanisho A, B,C
na D)
a) Fomu ya kupima afya ambayo inatakiwa kujazwa na daktari anayetambuliwa
kisheria
b) Fomu ya historia ya wazazi na mwanafunzi
c) Fomu ya mzazi na mwanafunzi kukiri kukubalina na sheria, kanuni na maelekezo
mengine yatakayoyolewa na shule.
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KIAMBATA A

MSHONO WA SURUALI MSHONO WA SKETI

VIATU VYA WASICHANA VIATU VYA VYA WAVULANA
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KIAMBATA ‘B’
OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MPANDA
SHULE YA SEKONDARI YA RUNGWA

Kumbukumbu Namba: RSS/SA/2007]............

HISTORIA YA WAZAZI NA MTOTO ALIYECHAGULIWA KUJIUNGA NA SHULE HiIl:-

A. WAZAZINWALEZI
1.dinalaBaba ... Hai/Si hai

3. Kama Baba si hai jina la MIezi Ni ................ccocoiiiiioiii e e
4. Kazi/Shughuli ya MZazilMIBZi ................cooiie oo ee oot e ee s e e e e
5. Anwani ya

MZAZIMIBZI.........iiii e e e e
6. Uraia wa wazazi

-Baba Mtanzania/Si Mtanzani

-Mama Mtanzania/ Si Mtanzania

7. Wakati wa likizo mtoto/Mwanafunzi unataka aende wapi?

.....................................................................................................................

SAHIHI YA BABA/MLEZI WA MWANAFUNZI
TAREHE .......ceveeeeee oo . TAREHE Lo,
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KIAMBATA ‘C’
OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MPANDA
SHULE YA SEKONDARI RUNGWA

Kumbukumbu Na.......ooiciviiieiiiien e

Mkuu wa Shule,
sekondari ya Rungwa,
S.L.P 504,
Mpanda
FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE
IMIMIT ccinnee vt e diasis mom e seesonons s sre smnane sas smmses sasines endess nimesoma kwa makini maagizo

yote na ninatambua kuwa kuchaguliwa kwangu kuingia shule ya Sekondari ni bahati na zawadi
kubwa kwa kuwa wengi wamekosa nafasi si kwa kuwa wameshindwa ila kwa sababu ni chache.
Hivyo nakubali kujiunga na shule ya sekondari ya Rungwa. Nitatii na kufuata sheria na taratibu
zote za Shule. Nitajitahidi kufanya kazi/kusoma kwa juhudi na maarifa na nitajitahidi kushirikiana
na wenzangu kweli daima.

Nitalinda hadhi/heshima ya Shule ya Sekondari ya Rungwa na nitashirikiana na wenzangu

kujenga misingi na historia nzuri ya shule.
Tarehe .......cc.ccovvviinienann .., Sahihi ya mwanafunzi ...............ccc.ceeeiiinnn,

Mimi Mzazil  MIEZi ..o Nimeshuhudia mtoto wangu
.............................................. akikubali kwa hiari kujiunga na shule hiyo ninaamini

mtajitahidi kumfunza na kumlea vizuri. Mimi pia naahidi kushirikiana nanyi kikamilifu katika

kumlea mtoto wangu naamini tutakuwa tunawasiliana.
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KIAMBATA ‘D’
FOR MEDICAL EXAMINATION

To be completed by a medical officer in respect to all form of entrants

Student' s TulliMaME! «os s s mmsnsn s o mmm e s S s de s T b e e s aes

...............................................................................................................

TestfOr Pregnancy .........ccooiiiiiii e

ADDITIONAL INFORMATION
Defects, impotent (e.g. arms, legs etc) infections, chronic or family diseases etc

| certify that the named above is fit to pursue further studies

Station ... Signature

Date. ..o . Designation...........cc.ooc.ooooooo
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