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MPANDA

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI SHANWE HALMASHAULI YA
MANISPAA YA MPANDA, MKOA WA KATAVI MWAKA 2022
1.0 UTANGULIZI

Ninayofuraha kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii
ya SEKONDARI SHANWE mwaka 2022. Shule hii ni ya kutwa kwa wasichana na wavulana ,
ipo umbali wa kilomita mbili na nusu toka katikati ya manispaa ya Mpanda, Mkoa wa Katauvi.
Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 10/01/2022 na unatakiwa kuripoti shuleni
kuanzia tarehe 03/01/2022 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 17/01/2022

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
a) Suruari mbili rangi ya damu yam zee kwa wavulana(zisizobana) na sketi mbili kwa
wasichana(ndefu)
b) Suruali mbili rangi ya damu ya mzee kwa wavulana (zisizobana) na sketi mbili kwa
wasichana (ndefu).
c) Pia tisheti inapatikana kwa tsh. 12000/= hapa shuleni

> NB: Suruali na sketi zinashonwa shuleni ili kuondoa utofauti wa vitambaa na
mshono kwa wanafunzi. Gharama ni tsh. 15000/= pair moja suruari/sketi
pamoja na tai

2.1 Sare za shule

Suruali



d) Shati mbili nyeupe za tomato zenye mikono mifupi zisizo ha urembo wowote zenye
mfuko moja juu kushoto

e) Sweta moja rangi ya damu ya mzee

f) Viatu vya ngozi vyeusi vyenye kisigino kifupi (pea mbili).

g) Soksi ndefu nyeupe kwa wasichana angalau pea mbili, na soksi ndefu nyeusi kwa
wavulana angalau pea mbili.

h) Mkanda rangi nyeusi usio na marembo yoyote (wavulana)

i) Aje na sare michezo kwa ajili ya michezo rangi ya blue bahari

NB. Mwanafunzi wa kike wakiislamu atakayependa kuvaa hijabu, basi ni lazima
iambatane na shati nusu kanzu na vyote viwe rangi nyeupe.

2.2 VIFAA AMBAVYO MWANAFUNZI ANATAKIWA KUJA NAVYO

Madaftari makubwa yasiyopungua 9, mkebe, kalamu, rula na penseli

Mkoba wa mgongoni wa kuwekea madaftari na vifaa vyake binafsi

Dictionary ndogo ya mkononi, vitabu vya majaribio(review) za masomo mbalimbali

Kila mwanafunzi aje na file moja la khaki (folder file) kwa ajili ya kutunza maendeleo na
taarifa zake.

Kila mwanafunzi anatakiwa kuja na jembe moja na mpini wake, ndoo ndogo moja na
fyekeo

Kila mwanafunzi anatakiwa kuja na mti wa kupanda mmoja usio wa matunda.

2.3 CHAKULA CHA WANAFUNZI

Shule hii ni ya kutwa, hivyo tunatoa chakula cha mchana ambacho kinagharamiwa na wazazi
wenyewe. Gharama halisi za uchangiaji na utaratibu wa chakula hicho utajulishwa mara tu
shule itakapofunguliwa baada ya wazazi wote kukubaliana gharama zote za uchangiaji.

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE YA SEKOKONDARI SHANWE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi, Teknolojia na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana
ya elimu nchini na Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa yenye jukumu la
usimamizi na uendeshaji wa elimu pamoja na sheria ndogondogo za shule.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na
utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:

a)
b)

c)
d)

e)
f)
g)

Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa
ujumla ni jambo la lazima

Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya
shule ni lazima

Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na
nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii

Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

Kutunza mali za umma



3.1

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU

KUSIMAMISHWA SHULE;

a)
b)
C)
d)

e)
f)
g)
h)
i)
j)
k)

1)

Wizi (darasani, nje ya darasa na nje ya shule)

Uasherati na ushoga

Ubakaji

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine, mirungi,
kubeli nk

Kupigana au kupiga

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

Kudharau bendera ya Taifa

Kuwa mjamzito/ kupata mimba

Kuoa au kuolewa

Kutoa mimba

Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au
watu

Kuwa na simu ya mkononi

m) Kutotii maagizo au maelekezo unayopewa na viongozi wa shule

4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA  KUKAMILISHWA NA
KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI SIKU YA KURIPOTI SHULENI
(ANGALIA VIAMBATANISHO A, B NA C)

a)
b)

<)
d)

Fomu ya kupima afya ambayo inatakiwa kujazwa na daktari anayetambuliwa kisheria
Fomu ya historia ya wazazi ha mwanafunzi

Fomu ya mzazi na mwanafunzi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo
mengine yatakayoyolewa na shule.

Siku ya kuripoti shule kila mwanafunzi aje na mzazi wake au mlezi wake, ni lazima
vinginevyo mwanafunzi hatapokelewa.

5.0 TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEKEZO/ MAAGIZO HAYO NA KUYATEKELEZA
KIKAMILIFU

Karibu sana Shanwe Sekondari
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KIAMBATA “A”

OFISI YA RAISI
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MPANDA
SHULE YA SEKONDARI YA SHANWE

Kumbukumbu Namba: KTV/ SSS/2009/.......ccievriiiiiiiiienreniraneniensennees

HISTORIA YA WAZAZI NA MTOTO ALIYECHAGULIWA KUJIUNGA NA SHULE HII:-

A. WAZAZI/ WALEZI
1. JinalaBaba.....occoiiiiiiiii Hai/Si hai

2. Jinala Mama.....ccooiiiiiiiiii Hai/Si hai
3. Kama baba si hai jina la mlezi

4. Kazi / shughuli ya mzazi / mlezi...........ccouuoeiiiiiii e
5. Anwani Ya MZazi/MIEZi...........oeiiiiiiieeee e eeeeer e e
6. Uraia wa mzazi.

a) Baba Mtanzania/ Si Mtanzania

b) Mama Mtanzania/ Si Mtanzania
7. Wakati wa likizo mtoto / mwanafunzi unataka aende wapi?
8. Jina la MU @eNAAKO........uiiiieeeiiee e e e e e

Uhusiano na mtoto/ mwanafunzi ...........cccceeeeeiiieeiiiiiiee e

SAHIHI YA BABA/MLEZI WA MWANAFUNZI ........ccoveiiiiiniieienie e

TAREHE......ciiiiiiiiiiii e,



KIAMBATA ‘B’
FOR MEDICAL EXAMINATION
TO completed by a medical officer in respect to all of entrants

Student’s full

SOOI EXAMINALION. ...uuiiiieieri e e
(O == T g F= Y PP
Syphilis and other venereal diseases test.......ccvviiiiiiiiiiiiiiic
I = T 1=
R
EArS TSt . iiirei i

Y oo 0] 0 1= o PP

IS o (] gl o =g F= T oy PP
ADDITIONAL INFORMATON

Defect, impotents (e.g arms, legs, etc) infections, chronic or family diseases etc)

I certify that the named above is fit to pursue further studies
Station .....ccvevvvviiii e, signature.........ccoeevevninenn.
Date....coovviiiiiiiii s Designation.........ccooveuiviinninnnnns

5



KIAMBATA ‘C’
OFISI YA RAISI
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MPANDA
SHULE YA SEKONDARI SHANWE
Kumbukumbu Namba KTV/ SSS/ 2009/......ccccoeeviriiniinnennns
Mkuu wa shule ,
Shule ya sekondari shanwe,
S.L.P 612,
Mpanda.
FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE

] o PP nimesoma kwa makini
maagizo yote na ninatambua kuwa kuchaguliwa kwangu kuingia shule hii ni bahati na zawadi
kubwa kwa kuwa wengi wamekosa nafasi na si kuwa wameshindwa ila kwa sababu ni chache.
Hivyo nakubali kujiunga na shule ya sekondari ya shanwe . nitafuata sheria na taratibu zote za
shu le. Nitajitahidi kufanya kazi/ kusoma kwa juhudi na maarifa na nitajitahidi kushirikiana na
wenzangu kweli daima.

Nitalinda hadhi/heshima ya shule ya sekondari ya Shanwe na nitashirikiana na wenzangu
kujenga misingi na historia nzuri ya shule.

Tarehe......cccoeeeees v, sahihi ya mwanafunzi............ccoooeviiiiiininneenns
N T T 4= v N = nimeshuhudia mtoto
L2 1 akikubali kwa hiari yake

kujiunga na shule hii ninaamini mtajitahidi kumfunza na kumlea vizuri. Mimi pia naahidi
kushirikiana nanyi kikamilifu katika kumlea mtoto wangu naamini tutakuwa tunawasiliana .

Tarehe.....oouveee e Sahihi ya Mzazi/ Mlezi
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Namba ya SiMmuU.......ccoeeviiiiiii e,



