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TANGAZO LA SERIKALI NA. 712 la tarehe 28/8/2020 

SHERIA YA SERIKALI ZA MITAA (MAMLAKA ZA MIJI) 

SURA 288 
______ 

 
SHERIA NDOGO 

_____ 
 

(Zimetungwa chini ya Kifungu cha 89) 
 

SHERIA NDOGO ZA AFYA NA USAFI WA MAZINGIRA ZA HALMASHAURI YA 
MANISPAA YA MPANDA ZA MWAKA 2020 

Jina  1.   Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Sheria Ndogo 
za Afya na Mazingira za Halmashauri ya Manispaa 
ya Mpanda za Mwaka 2020. 

Tafsiri 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Sura ya 191 

 

2.  
 
 Katika Sheria Ndogo hizi isipokuwa itakapoelezwa 
vinginevyo: - 
 
“Afisa Mwidhiniwa” maana yake ni Afisa yeyote 

atakayeteuliwa na Halmashauri kusimamia 
utekelezaji wa Sheria Ndogo hii; 

 
 “chakula” maana yake ni kitu chochote 

kinacholiwa au kunywewa na binadamu 
isipokuwa dawa, hii ni pamoja na: - 

(a) kitu chochote kinachotumika katika 
matengenezo ya    chakula; 

(b) kitu chochote kinachoongeza ladha ya chakula; 
au 

(c) kitu chochote kinachobadili rangi ya chakula; 
 

 “Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya 
Manispaa ya Mpanda; 

 
“kaya” maana yake ni familia inayojumuisha baba, 

mama, mtoto au watoto na mtu mwingine 
yeyote anayeishi na familia hiyo au watu 
wanaokaa katika nyumba moja na kuishi kama 
familia au mtu yeyote anayeishi peke yake 
katika chumba au nyumba; 
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“maji taka” maana yake ni ile iliyoainishwa katika 

Sheria ya Usimamizi wa Mazingira; 
 
“mkazi” maana yake ni mtu yeyote anayeishi katika 

eneo la Halmashauri na ambaye ana kaya au 
anaishi katika kaya au taasisi iliyopo katika 
eneo la Halmashauri au anafanya biashara 
katika eneo la Halmashauri; 

 
“Mkurugenzi” maana yake ni Mkurugenzi wa 

Halmashauri pamoja na Afisa yeyote 
atakayeteuliwa kutekeleza majukumu ya 
Mkurugenzi; 

 
“taka” maana yake ni ile iliyoanishwa katika Sheria 

ya Usimamizi wa Mazingira; 
 
“taka ngumu” Maana yake ni ile iliyoainishwa 

katika Sheria ya Usimamizi wa Mazingira;  
 
“Wakala” maana yake ni mtu binafsi au kikundi cha 

watu, kampuni, taasisi au shirika aliyeteuliwa 
kusimamia utekelezaji wa Sheria Ndogo hizi. 

Wajibu wa 
kufanya usafi wa 
mazingira 

3. (1) 
 
Kila mkazi anayemiliki eneo la nyumba, kiwanja au 
biashara au atakuwa na wajibu wa kuhakikisha 
kwamba anafanya usafi wa mazingira 
yanayozunguka makazi au eneo lake hadi mwanzo 
wa mipaka ya barabara ya mbele ya nyumba yake. 

  (2) 
 
Kila mmiliki wa nyumba, kiwanja au eneo la 
biashara atakuwa na wajibu wa kuondoa uchafu 
kama vile mchanga, majani, nyasi au vitu vingine 
vinavyofanana na hivyo kwenye mifereji ya 
kupitisha maji inayozunguka au kupita kando ya 
nyumba, kiwanja au eneo la biashara yake. 
 

  (3) 
 
Bila kuathiri masharti ya kifungu kidogo cha (1), na 
cha (2) kila mkazi atakuwa na wajibu wa kushiriki 
katika shughuli za usafi wa mazingira katika kila 
jumamosi ya mwisho wa mwezi au katika siku 
itakayopangwa na Halmashauri. 
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  (4) 
 
Mtu yeyote atakayekiuka masharti ya kifungu 
atakuwa ametenda kosa. 

Wajibu wa 
kuondoa na 
kudhibiti mazalia 
ya mbu. 

4. (1) 

 

 

 
Mmiliki wa nyumba, kiwanja au eneo la biashara 
atakuwa na wajibu wa kuhakikisha kuwa katika 
eneo lake hakuna mkusanyiko wa maji, maji 
machafu, takataka au kitu chochote cha majimaji au 
kigumu ambacho kinaweza kuruhusu kuwepo kwa 
mazalia ya mbu au wadudu wengine wenye 
madhara kwa afya ya binadamu. 

  (2) 
 
Mtu yeyote ambaye bila sababu za msingi, atakiuka 
masharti ya kifungu kidogo cha (1) atakuwa 
ametenda kosa. 

 
Upulizaji dawa 5. (1) 

 
Mtu yeyote anayeendesha biashara ya upuliziaji 
dawa ya kuuwa wadudu au wanyama waharibifu 
katika eneo la Halmashauri atatakiwa: 

(a) kuwa na cheti cha taaluma 
kinachotambuliwa na Serikali na leseni hai 
kutoka Halmashauri;  

(b) kusimamiwa na Afisa Afya wakati wa 
upulizaji; na 

(c) kutoa cheti baada ya kupuliza dawa 
kilichosainiwa na Afisa afya. 

 
 

 
(2) Mtu yeyote atakayekiuka masharti ya kifungu 

kidogo cha (1) atakuwa ametenda kosa. 

Matengenezo na 
maegesho ya 
magari, pikipiki na 
mitambo 

6. (1) 

 

Matengenezo ya magari, pikipiki na mitambo 
yatatakiwa kufanyika kwenye karakana, gereji au 
maeneo yaliyoruhusiwa baada ya kupata kibali 
rasmi kutoka Halmashauri. 

 
  

(2) Mtu yeyote: 
(a) hatoruhusiwa kutengeneza gari, pikipiki au 

mtambo wowote katika eneo la makazi, 
eneo la wazi au eneo ambalo halikutengwa 
kwa shughuli hiyo; 

(b) kuegesha gari bovu kwenye njia ya miguu, 
mtaa, uchochoro, mtaro, maeneo ya wazi 
au barabarani. 
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 (3) 
 
Mtu yeyote atakayekiuka, bila sababu za msingi, 
masharti ya kifungu kidogo cha (2) atakuwa 
ametenda kosa. 
. 

Utengenezaji, na 
uuzaji vyakula. 

7. (1) Mtu yeyote anayetengeneza, kuchoma, kupika, 
kuchemsha au kuuza chakula cha aina yoyote 
katika eneo la Halmashauri atatakiwa:  

 
   

(a) kutimiza masharti na kanuni za afya; na  
(b) kuwa na kibali kutoka kwa Afisa Afya wa 

Halmashauri. 
 

Machinjio na 
maduka ya nyama 

8. (1) Mtu yeyote hatoruhusiwa;  
(a) kuchinja mifugo katika maeneo 

yasiyokuwa machinjio;  
(b) kuuza nyama ya aina yoyote katika maeneo 

yasiyokuwa maduka ya nyama au katika 
maeneo yasiyoruhusiwa na Halmashauri; 

(c) kuuza nyama isiyokaguliwa na mtaalamu 
wa mifugo au mtaalamu wa afya; na 

(d) kusafirisha nyama kwa madhumuni ya 
kibiashara toka machinjioni bila kutumia 
gari maalumu la kusafirishia nyama 
lililoidhinishwa na Halmashauri. 

 
  (2) 

 
Kila mmiliki wa duka la kuuzia nyama atatakiwa 
kuhakikisha yafuatayo: 

(a) duka lake ni jengo la kudumu lililosakafiwa 
kwa   marumaru nyeupe hadi urefu wa futi 
sita kutoka usawa wa sakafu;  

(b) duka lake lina maji safi, misumeno ya 
kukatia nyama na vyuma vya kutundikia 
nyama; 

(c) duka lake lina kabati la vioo na jokofu la 
kuhifadhia nyama na mizani ya kupimia 
nyama; 

(d) duka lake lina pipa au kifaa cha kuhifadhia 
takataka; 

(e) muuzaji ana vazi jeupe pamoja na aproni 
nyeupe na kofia nyeupe; 

(f) muuzaji anapima afya kila baada ya miezi 
sita; na 

(g) duka lake lina karo la maji machafu. 
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(3) Mtu yeyote atakayekiuka masharti ya kifungu 

kidogo cha (1) na (2) atakuwa ametenda kosa. 
 
Uendeshaji wa 
biashara ya hoteli 
na hosteli 

9. (1) 

 

 

 
Kila mmiliki wa nyumba ya kulala wageni, hosteli, 
shule, kituo cha kutolea huduma za afya au nyumba 
ya biashara kabla ya kuanza biashara atakuwa na 
wajibu wa kuhakikisha: 

(a) jengo lake limekaguliwa na Afisa Afya; na  
(b) amepata kibali cha Halmashauri cha 

kufanya shughuli husika. 
 

 
  

(2) Kibali cha kuendesha biashara ya nyumba ya kulala 
wageni, hosteli, shule, kituo cha kutolea huduma za 
afya au nyumba ya biashara kitatolewa baada ya 
Halmashauri kujiridhisha kuwa mahitaji yafuatayo 
yamezingatiwa: - 

(a) jengo lina mwanga na hewa ya kutosha; 
(b) jengo lina nafasi na vifaa vya kutosha; 
(c) uimara wa jengo; 
(d) jengo lina mfumo imara wa uondoshaji wa 

maji taka, miminika na taka ngumu; 
(e) usafi wa jumla wa jengo na vifaa vyake; 
(f) jengo lina vyoo na mabafu ya kutosha kwa 

jinsia zote; 
(g) jengo lina vifaa vya zima moto; 
(h)  tanki la kuhifadhia maji safi;    
(i) vyoo na bafu vimesakafiwa kwa vigae au 

marumaru na kuta zake zimewekwa vigae 
kiasi cha futi sita toka usawa wa sakafu;  

(j) kwa nyumba za kulala wageni na hosteli, 
uwepo wa vyandarua.  
 

 

 
(3) Mtu yeyote atakayekiuka masharti ya kifungu cha 

(1) atakuwa ametenda kosa. 

 

 
(4) Bila kuathiri masharti ya kifungu cha (3), wakati 

wowote Halmashauri ikijiridhisha kuwa mmiliki 
hajakidhi masharti ya afya inaweza kuzuia utoaji 
wa huduma husika mpaka hapo mmiliki 
atakapokuwa amekidhi masharti ya kiafya 
yaliyotolewa na Halmashauri. 
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Upimaji wa afya 10. (1) Kila mmiliki wa hoteli, mgahawa, baa, bucha, 
sehemu za kuokea mikate, nyumba ya kulala 
wageni na grosari au mtu yeyote anayetengeneza 
chakula kwa ajili ya kuuza atatakiwa kuhakikisha 
mhudumu wake amepima afya kila baada ya miezi 
sita.  

 

 (2) 
 
Mmiliki yeyote atakayebainika kuruhusu mhudumu 
kufanya kazi bila kupimwa afya yake atatakiwa 
kulipa kiasi cha shilingi elfu hamsini na 
kuhakikisha mhudumu huyo anapimwa afya. 

 

 
(3) Ada ya upimaji wa afya itakuwa shilingi elfu sita. 

 
Ukaguzi wa afya. 11.  

 
Halmashauri itatoza ada ya ukaguzi wa afya kabla 
ya kutoa au kuhuisha leseni ya biashara.  

 
Eneo la kutupa 
taka 12. (1) 

 
Halmashauri itakuwa na wajibu wa: - 

(a) kutenga eneo maalum kwa ajili ya kutupia 
taka;  

(b) kuweka vyombo maalum vya kutunzia taka 
katika maeneo ya Halmashauri; na 

(c) kutoa huduma ya uzoaji taka kwa malipo 
kutoka kwa wazalishaji wa taka hadi 
kwenye dampo. 

 

 (2) 
 
Mtu yeyote atakayetupa taka au uchafu wowote au 
kuacha takataka au uchafu kwenye nyumba, 
uchochoro, kiwanja, mfereji wa maji ya mvua, 
barabara au mahali popote pasipotengwa kwa 
shughuli hiyo atakuwa ametenda kosa.  

 
Vikundi vya wazoa 
taka 13.  

 
Halmashauri itahamasisha uundaji wa Vikundi 
Jamii na kuvitambua ili kuviwezesha kufanya 
shughuli za udhibiti wa taka ngumu pamoja na usafi 
wa mazingira katika mitaa baada ya kuingia 
mkataba na Halmashauri. 

 
Magari ya abiria 
kuwa na vyombo 
vya kuhifadhia 
takataka 

14. (1) 
 
Kila mmiliki wa gari la abiria litakaloingia katika 
eneo la Halmashauri atatakiwa kuwa na chombo 
cha kuhifadhi taka na kuhakikisha kwamba kila 
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abiria anatupa taka kwenye chombo hicho. 
 

 

 
(2) Endapo abiria atatupa takataka nje ya chombo cha 

usafiri, mmiliki au dereva au kondakta atawajibika 
kulipa kiasi cha shilingi elfu hamsini chini ya 
utaratibu wa kufifilisha kosa au kushtakiwa 
mahakamani. 
 

Uhifadhi maji taka 15. (1) Kila mmiliki wa nyumba, kiwanda au eneo la 
biashara anatakiwa: - 

(a) kuhakikisha kuwa analo karo la kuhifadhi 
maji taka; 

(b) kunyonya maji taka pale karo linapojaa; na 
(c) kutotiririsha au kutoelekeza maji kutoka 

vyooni, bafuni, karoni au viwandani 
kwenda barabarani, uchochoroni, mtoni, 
kwenye vyanzo vya maji, maeneo ya wazi, 
kwenye mfereji wa maji ya mvua au 
sehemu yoyote isiyotengwa kuhifadhia 
maji taka. 

 

 (2) 
 
Mtu yeyote atakayekiuka masharti ya kifungu 
kidogo cha (1) atakuwa ametenda kosa. 

 
Ada ya utozaji taka 16. (1) 

 
Halmashauri itatoza ada ya uzoaji taka kila mwezi 
kutoka kwa kila kaya, wamilliki wa nyumba za 
biashara, taasisi na kampuni zilizopo ndani ya eneo 
la Halmashauri kwa viwango vilivyoainishwa 
katika Jedwali la Kwanza la Sheria Ndogo hizi. 

 

 (2) 
 
Ada ya kila mwezi italipwa kila tarehe 30 ya kila 
mwezi ndani ya mwezi husika na italipwa kwa 
Afisa Mwidhiniwa ambaye atatoa stakabadhi ya 
malipo yatakayolipwa na atajaza katika rejista ya 
wazalishaji taka. 

 

 (3) 
 
Endapo mzalishaji wa taka atashindwa kulipia 
gharama ya huduma ya uzoaji taka kwa kipindi cha 
miezi miwili mfululizo, Halmashauri itamtaka 
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kulipa deni hilo na adhabu ya asilimia hamsini ya 
ada anayostahili kulipa.  

 

 (4) 
 
Endapo mzalishaji taka atashindwa kulipa gharama 
ya huduma kwa mujibu wa kifungu kidogo cha (3) 
itachukuliwa kuwa ametenda kosa chini ya Sheria 
Ndogo hizi. 

 
Wajibu wa kuwa 
na choo na 
kukitumia 

17.  
 
Kila mmiliki wa jengo la makazi au la biashara 
atakuwa na wajibu wa kuhakikisha kwamba jengo 
lake lina choo safi, imara na madhubuti na 
kuhakikisha kuwa kinatumika wakati wote.   

 
Vyoo vya umma 18.  

 
Halmashauri inaweza kujenga vyoo vya umma au 
kumruhusu mtu binafsi, vikundi vya watu au taasisi 
kujenga vyoo vya umma vitakavyotoa huduma kwa 
malipo katika maeneo ambayo Halmashauri itaona 
kuwa kuna haja ya kufanya hivyo. 

 
Vyoo vya muda 
katika mkusanyiko 19. (1) 

 
Mtu, kikundi au taasisi yenye lengo la kukutanisha 
watu kwa muda maalum katika eneo ambalo halina 
choo cha kudumu itatakiwa kujenga vyoo kwa 
matumizi ya wakati huo kwa idhini na usimamizi 
wa Halmashauri. 

 

 (2) 
 
Mtu, kikundi au taasisi itakayokiuka masharti ya 
kifungu kidogo cha (1) itakuwa imetenda kosa. 

 
Ilani ya kujenga 
choo 20. (1) 

 
Endapo katika ukaguzi wa afya itagundulika kuwa 
nyumba yoyote haina choo, choo kilichopo kimejaa 
au hakifai kwa matumizi ya binadamu, Afisa 
Mwidhiniwa atatoa ilani ya siku thelathini kwa 
mmiliki wa nyumba akiainisha masharti ya 
kurekebisha hali hiyo. 
 

 

 
(2) Mmiliki wa nyumba atakayeshindwa kutekeleza 

masharti ya Ilani iliyotolewa chini ya kifungu 
kidogo cha (1) atakuwa ametenda kosa. 

 
  (3) 

 
Bila kuathiri masharti ya kifungu kidogo cha (1), 
Halmashauri inaweza kuamuru nyumba au jengo 
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hilo lisitumike kwa shughuli za makazi au biashara 
hadi hapo hali hiyo itakapokuwa imerekebishwa. 

 
Ilani ya kuondoa 
kero 21. (1) 

 
Endapo Afisa Mwidhiniwa atagundua kuwa eneo 
alilokagua lina kero yoyote atatoa ilani ya siku saba 
kwa mmiliki wa nyumba, mpangaji, mtumiaji au 
mtu yeyote anayehusika akimtaka kuondoa kero 
hiyo. 
 

 

 
(2) Mtu yeyote atakayeshindwa kutekeleza masharti ya 

ilani aliyopewa ndani ya muda ulioainishwa 
kwenye ilani atakuwa ametenda kosa. 

Uteuzi wa Wakala 22. 
 

Halmashauri inaweza kuteua kampuni au kikundi 
cha jamii kutekeleza majukumu yake isipokuwa 
majukumu mahsusi ya Mkurugenzi, Afisa 
Mwidhiniwa na Afisa Afya chini ya Sheria Ndogo 
hizi.      

 
Adhabu 23.  

 
Mtu yeyote atakayetiwa hatiani kwa kosa lolote 
chini ya Sheria Ndogo hii atahukumiwa faini 
isiyozidi shilingi elfu hamsini au kifungo 
kisichozidi miezi kumi na mbili au vyote kwa 
pamoja. 

 
Kufifilisha kosa  24.  

 

 

 
Mkurugenzi anaweza kumtoza mtu yeyote 
aliyetenda kosa chini ya Sheria Ndogo hii kiasi cha 
shilingi elfu thelathini iwapo mkosaji atakiri kosa 
kwa hiyari na kuwa tayari kujaza fomu maalum 
iliyoambatishwa kwenye Jedwali la Pili la Sheria 
Ndogo hizi. 
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JEDWALI LA KWANZA 
(Limetengenezwa chini ya kifungu cha 16 (1)) 

Ada za uzoaji Taka 
 
 

Na. Aina ya Biashara,asasi au kampuni Ada kwa 
mwezi (tshs) 

Ada kwa 
mwaka (tshs) 

1.  Kaya  2,000 24,000 
2.  Pombe za kienyeji 5,000 60,000 
3.  Maduka ya rejareja 5,000 60,000 
4.  Mama, baba lishe 3,000 36,000 
5.  Wachoma viazi/chipsi 5,000 60,000 

6.  Ghala za mbao 5,000 60,000 
7.  Restaurant (mgahawa) 5,000 60,000 
8.  Maduka ya jumla 15,000 180,000 

9.  Nyumba za kulala wageni 10,000 120,000 
10.  Mashine za kusaga/kukoboa nafaka 5,000 60,000 
11.  Viwanda vya mikate 5,000 60,000 

12.  Mashine za kuranda mbao 15,000 180,000 
13.  Ofisi za biashara na huduma 4,000 48,000 

14.  Maduka ya pombe za kigeni/grocery 10,000 120,000 

15.  Viwanda vya useremala 10,000 120,000 

16.  Saloon/vinyozi 3,000 36,000 

17.  Gereji ya magari 15,000 180,000 

18.  Gereji ya pikipiki 10,000 120,000 

19.  Kuchoma mahindi` 2,000 24,000 

20.  Wauza barafu 2,000 24,000 

21.  Wauza kaseti na CD/DVD  3,000 36,000 

22.  Hoteli  25,000 300,000 

23.  Maduka ya nyama/bucha 10,000 120,000 

24.  Wachomeleaji/workshop welding 10,000 120,000 

25.  Watengenezaji wakubwa wa barafu 5,000 60,000 

26.  Wauza mkaa jumla 15,000 180,000 

27.  Wauza mkaa reja reja 2,000 24,000 

28.  Vituo vya kuuzia mafuta 15,000 180,000 

29.  Zahanati binafsi 5,000 60,000 

30.  Hospitali/vituo vya afya binafsi 10,000 120,000 

31.  Biashara ndogo ndogo zisizotajwa 2,000 24,000 

32.  Ghala za nafaka na bidhaa 15,000 180,000 

33.  Viwanda vikubwa vya nafaka 30,000 360,000 
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34.  Shule/vyuo binafsi 10,000  120,000 

35.  Mafundi cherehani 2,000  24,000 

36.  Depo (TBL, COCACOLA/ PEPSI, 
SERENGETI, MAJI) 

20,000 240,000 

37.  Kumbi za starehe na disco 10,000 120,000 

38.  Vibanda vya simu 5,000 60,000 

39.  Uchimbaji wa udongo na mawe kwa ajili ya 
matumizi ya viwandani au  ujenzi. 

100,000 1,200,000 

40.  Wauzaji wa ngozi 10,000 120,000 

41.  Viwanda vidogovidogo 15,000 180,000 

42.  Umwagiliaji wa mashamba kutoka maji ya 
mito ya asili 

15,000 180,000 

43.  Viwanda vya kuchakata nafaka 20,000 240,000 

44.  Sehemu za kuoshea magari/Car wash 30,000 360,000 

45.  Nyumba za kufua nguo/Dry cleaner 15,000 180,000 

46.  Maduka ya madawa (pharmacy) 7,000 84,000 

47.  Maduka ya madawa muhimu (DLDM) 4,000 48,000 

48.  Studio za picha 15,000 180,000 

49.  Wauzaji wa miwa na matunda 9,000 108,000 

50.  Biashara nyingine zisizotajwa 5,000 60,000 

51.  TTCL 10,000 120,000 

52.  BENKI 10,000 120,000 

53.  POSTA 10,000 120,000 

54.  TANESCO 10,000 120,000 

55.  TANROAD 10,000 120,000 

56.  MINARA YA SIMU 10,000 120,000 

57.  MAJENGO YENYE OFISI NYINGI KILA OFISI KULIPIA TOZO 

58.  Na mengine yatakayoanzishwa 10,000 120,000 
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JEDWALI LA PILI 
(Limetungwa chini ya kifungu cha 24) 

 

HATI YA KUFIFILISHA KOSA 

Mimi…………………………………………………. nakiri KWA HIARI 
YANGU MWENYEWE mbele ya …………………………ambaye ni 
Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Mpanda, kuwa Tarehe 
………Mwezi………. Mwaka………. nilitenda kosa la kukiuka masharti ya 
kifungu cha………………. cha Sheria Ndogo za Afya na Usafi wa Mazingira 
za Halmashauri ya Manispaa ya Mpanda za Mwaka 2020. 

Kwa mamlaka aliyopewa Mkurugenzi wa Halmashauri, niko tayari kulipa kiasi 
cha shilingi elfu thelathini na kutekeleza wajibu wangu badala ya kushitakiwa 
mahakamani. 

NATHIBITISHA KWAMBA MAELEZO HAPO JUU NI KWELI NA 
NINAYATOA KWA HIARI YANGU KADRI YA UFAHAMU WANGU 

Leo tarehe……………………. ya Mwezi…………………. Mwaka………… 

Jina…………………………………………Saini……………………………… 

Mbele ya:   

Jina………………………………………...Cheo……………………………… 

Saini………………………………………Tarehe……………………………… 
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Lakiri ya Halmashauri ya Manispaa Mpanda imegongwa katika Sheria 
Ndogo hizi kufuatia azimio Na:MUHT/MMC/BARAZA/02/2018/2019/AGD:13 
la kikao cha Halmashauri ya Manispaa Mpanda kilichofanyika tarehe 25 Mwezi 
Januari,2019, na imebandikwa na kushuhudiwa na; 
 

 
 

MICHAEL F. NZYUNGU 
Mkurugenzi, 

Halmashauri ya Manispaa Mpanda 
 

 

WILLIAM P. MBOGO 
Mstahiki Meya, 

Halmashauri ya Manispaa Mpanda 
 

                                                NAKUBALI, 
 

 
     Dodoma,                                                      MHE. SELEMANI S. JAFO (MB.) 
          5 Agosti, 2020                                           Waziri Wa Nchi- OR - Tamisemi 

L.S 


